National Health Security Office (NHSO)
  • แสดงผลพื้นหลังสีดำตัวหนังสือสีขาว 
  • แสดงผลสีแบบปกติ 
  • แสดงผลพื้นหลังสีดำตัวหนังสือสีเหลือง 
  • larger 
  • default 
  • smaller 
  • เปลี่ยนการแสดงผล

    เปลี่ยนภาษา

ผลการดำเนินงาน

Download

การจัดทำระบบรายงานเงินกองทุนหลักประกันสุขภาพแห่งชาติสาขาจังหวัด (บัญชี 6, บัญชี 7) – 22 กุมภาพันธ์ 2556

การจัดทำระบบรายงานเงินกองทุนหลักประกันสุขภาพแห่งชาติสาขาจังหวัด (บัญชี 6, บัญชี 7) – 22 กุมภาพันธ์ 2556 
 

ตามที่สำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ (สปสช.) ได้ปรับปรุงและพัฒนาระบบรายงานการเงินของสำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ สาขาจังหวัด โดยได้รับความร่วมมือจากธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตรในการเชื่อมต่อข้อมูล เพื่ออำนวยความสะดวกในการทำงานของสำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ สาขาจังหวัด เป็นการเพิ่มประสิทธิภาพการเบิกจ่ายทั้งระบบ แก้ไขปัญหาสภาพคล่องทางการเงินของสถานพยาบาล และมีข้อมูลรายงานต่อคณะกรรมการหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ โดยสปสช.ได้จัดให้มีการอบรมการใช้งานระบบให้กับสำนักงานสาขาจังหวัดทั่วประเทศไปแล้วในเดือนมกราคม 2556 และมีกำหนดเริ่มใช้งานระบบจริงในวันที่ 1 มีนาคม 2556 นั้น

ในการนี้ขอให้สำนักงานสาขาจังหวัด ดำเนินการดังนี้

1.    ยกเลิกการใช้งานระบบรายงานเงินกองทุนและกิจกรรมสาขาจังหวัดเดิมซึ่งทำรายการผ่าน http://account67.nhso.go.th

2.    ให้บันทึกยอดยกมาในระบบใหม่ระหว่างวันที่ 25-27 กุมภาพันธ์ 2556 ผ่านทาง http://provacc.nhso.go.th/provacc โดยขอให้สิ้นสุดการบันทึกภายในวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2556 เวลา 17.00 น.

3.    ดำเนินการบันทึกข้อมูลในระบบใหม่ผ่านทาง http://provacc.nhso.go.th/provacc ตั้งแต่วันที่ 1 มีนาคม 2556 เป็นต้นไป

 Username สำหรับการเข้าใช้งานระบบ

1.    สำหรับผู้ที่ยังไม่มี Username สำหรับเข้าใช้งานระบบ กรุณาติดต่อสปสช.เขตในพื้นที่รับผิดชอบ

2.    เมื่อได้รับแจ้ง Username/Password แล้ว ระบบจะบังคับให้เปลี่ยน Password เมื่อทำการ Login เข้าสู่ระบบในครั้งแรก

         

รายชื่อผู้ประสานงานระบบฯ

หัวข้อ

ผู้รับผิดชอบ

หมายเลขโทรศัพท์

E-mail

Username/Password

สปสช.เขตในพื้นที่รับผิดชอบ

 

 

การบันทึก/มาตรฐาน

น.ส.เกศสุดา มีชัย

02-141-4165

Ketsuda.m@nhso.go.th

นายธวัชชัย เรืองโรจน์

02-141-4173

Tawatchai.r@nhso.go.th

น.ส.ศิริพร ธนกิจเจริญ

02-141-4168

Siriporn.d@nhso.go.th

เชิงเทคนิค/ระบบ

Helpdesk

02-141-4089

 

น.ส.ปิติมา บุญฤทธิ์ภักดี

090-197-5097

Pitima.b@nhso.go.th

นายธีรุตม์ ศุภวงศ์วิศาล

02-141-4094

Thirut.s@nhso.go.th

นายนันทวุฒิ มีหิรัญ

02-141-4094

Nantavooth.m@nhso.go.th

น.ส.ศิริมาศ ใจแก้ว

02-141-4089

Sirimas.j@nhso.go.th

น.ส.ณิชารีย์ พิเศษภักดีพงศ์

02-141-5058

Nicharee.b@nhso.go.th

 ไฟล์ที่เกี่ยวข้อง :